Kamar kwikwiyo yana bin wutsiyarsa, wasu sabbin masu saka hannun jari sukan kori 'babban abu na gaba', koda kuwa hakan yana nufin siyan 'hannayen jari' ba tare da samun kuɗin shiga ba, balle riba.Abin takaici, manyan saka hannun jari masu haɗari galibi suna da ƙarancin yuwuwar biyan kuɗi, kuma yawancin masu saka hannun jari suna biyan farashi don koyan darasi.
Ya bambanta da duk wannan, na fi son ciyar da lokaci akan kamfanoni kamar WP Carey (NYSE: WPC), wanda ba kawai kudaden shiga ba, amma har ma da riba.Duk da yake wannan ba ya sa hannun jari ya cancanci siye a kowane farashi, ba za ku iya musun cewa jari hujja mai nasara tana buƙatar riba, ƙarshe.Kamfanoni masu yin asara koyaushe suna fafatawa da lokaci don samun dorewar kuɗi, amma lokaci yakan zama abokin kamfani mai riba, musamman idan yana girma.
Kuna son shiga cikin ɗan gajeren binciken bincike?Taimaka tsara makomar kayan aikin saka hannun jari kuma zaku iya lashe katin kyautar $250!
Kasuwar na'urar zabe ce a cikin gajeren lokaci, amma injin aunawa a cikin dogon lokaci, don haka farashin hannun jari yana bin abin da ake samu a kowane rabo (EPS) a ƙarshe.Wannan yana nufin ana ɗaukar haɓakar EPS a matsayin tabbataccen gaske ta mafi yawan masu saka hannun jari na dogon lokaci masu nasara.Abin sha'awa, WP Carey ya haɓaka EPS da 20% a kowace shekara, fili, a cikin shekaru uku da suka gabata.A matsayinka na gaba ɗaya, za mu ce idan kamfani zai iya ci gaba da haɓaka irin wannan haɓaka, masu hannun jari za su yi murmushi.
Yin la'akari da hankali game da haɓaka kudaden shiga da samun kuɗi kafin riba da haraji (EBIT) na iya taimakawa wajen sanar da ra'ayi game da dorewar ci gaban ribar kwanan nan.Ba duk kudaden shiga na WP Carey ba a wannan shekara shine kudaden shiga daga ayyuka, don haka ku kula da kudaden shiga da lambobi da na yi amfani da su bazai zama mafi kyawun wakilci na kasuwancin da ke cikin gida ba.Yayin da WP Carey ya yi kyau don haɓaka kudaden shiga a cikin shekarar da ta gabata, EBIT rigingimu sun ragu a lokaci guda.Don haka yana da alama nan gaba na riƙe ƙarin haɓaka, musamman idan tazarar EBIT na iya daidaitawa.
A cikin ginshiƙi da ke ƙasa, zaku iya ganin yadda kamfani ya haɓaka samun kuɗi, da kudaden shiga, akan lokaci.Danna kan ginshiƙi don ganin ainihin lambobi.
Duk da yake muna rayuwa a halin yanzu a kowane lokaci, babu shakka a raina cewa gaba ta fi abin da ya gabata muhimmanci.Don haka me zai hana a duba wannan taswirar hulɗar da ke nuna ƙididdiga ta EPS na gaba, don WP Carey?
Kamar wannan sabon kamshin da ke cikin iska lokacin damina ke zuwa, siyan mai ciki yana cika ni da kyakkyawan fata.Domin sau da yawa, siyan haja alama ce da mai saye ke kallonta a matsayin rashin kima.Tabbas, ba za mu taba iya tabbatar da abin da masu ciki ke tunani ba, za mu iya yin hukunci da ayyukansu kawai.
Yayin da WP Carey insiders suka yi net -US $40.9k sayar da hannun jari a cikin bara, sun kashe US $403k, adadi mafi girma.Kuna iya jayayya cewa matakin siye yana nuna amincewa da gaske a cikin kasuwancin.Zuƙowa, za mu iya ganin cewa babban sayayya na ciki shi ne ta Mataimakin Shugaban Hukumar Ba Mai Gudanarwa ba Christopher Niehaus akan darajar hannun jarin dalar Amurka $254k, a kusan dalar Amurka 66.08 a kowace rabon.
Labari mai dadi, tare da sayen mai ciki, don WP Carey bijimai shine cewa masu ciki (tare) suna da zuba jari mai mahimmanci a cikin jari.Lallai, suna da wani tsaunin dukiya mai ƙyalli da aka zuba a ciki, wanda a halin yanzu darajarsa ta kai dalar Amurka miliyan 148.Wannan yana nuna mani cewa jagoranci zai kasance mai kula da bukatun masu hannun jari yayin yanke shawara!
Yayin da masu ciki sun riga sun mallaki babban adadin hannun jari, kuma suna siyan ƙarin, bisharar ga masu hannun jarin talakawa bai tsaya nan ba.Ceri a saman shine cewa Shugaba, Jason Fox ana biyan shi daidai gwargwado ga shuwagabannin gudanarwa a kamfanoni masu girman gaske.Ga kamfanonin da ke da jarin kasuwa sama da dalar Amurka biliyan 8.0, kamar WP Carey, matsakaicin Shugaba yana biyan dalar Amurka miliyan 12.
Shugaba na WP Carey kawai ya sami dalar Amurka miliyan 4.7 cikin jimillar diyya na shekarar da za ta ƙare Disamba 2018. Wannan a fili yake ƙasa da matsakaita, don haka a kallo, wannan tsarin yana da karimci ga masu hannun jari, kuma yana nuni ga al'adar raɗaɗi kaɗan.Matakan albashi na Shugaba ba shine mafi mahimmancin awo ga masu saka hannun jari ba, amma lokacin da albashi ya yi ƙanƙanta, hakan yana tallafawa ingantacciyar daidaituwa tsakanin Shugaba da masu hannun jari na talakawa.Hakanan yana iya zama alamar kyakkyawan shugabanci, fiye da kowa.
Ba za ku iya musun cewa WP Carey ya haɓaka abin da yake samu a kowane kaso a cikin ƙimarsa mai ban sha'awa.Wannan abin sha'awa ne.Ba wai kawai ba, amma muna iya ganin cewa masu ciki duka biyu suna da yawa, kuma suna siyan ƙarin, hannun jari a cikin kamfanin.Don haka ina tsammanin wannan haja ce mai daraja kallo.Yayin da muka duba ingancin abin da aka samu, har yanzu ba mu yi wani aiki ba don kimanta haja.Don haka idan kuna son siyan arha, kuna iya bincika idan WP Carey yana ciniki akan babban P / E ko ƙaramin P / E, dangane da masana'antar sa.
Labari mai dadi shine cewa WP Carey ba shine kawai haɓakar haɓaka tare da siyan mai ciki ba.Anan ga jerin su ... tare da siyan masu ciki a cikin watanni uku da suka gabata!
Da fatan za a lura da ma'amaloli na ciki da aka tattauna a cikin wannan labarin koma zuwa ma'amalar da za a iya ba da rahoto a cikin ikon da ya dace
We aim to bring you long-term focused research analysis driven by fundamental data. Note that our analysis may not factor in the latest price-sensitive company announcements or qualitative material.If you spot an error that warrants correction, please contact the editor at editorial-team@simplywallst.com. This article by Simply Wall St is general in nature. It does not constitute a recommendation to buy or sell any stock, and does not take account of your objectives, or your financial situation. Simply Wall St has no position in the stocks mentioned. Thank you for reading.
Lokacin aikawa: Juni-10-2019