Sabuwar Siffar Mafi Faɗin Amfani da Kyamarar Faɗakarwa da Tsarin Hoto—MIPI CSI-2—An Ƙirƙira don Gina Ƙarfafa don Faɗakarwar Injiniya

MIPI CSI-2 v3.0 yana gabatar da fasalulluka waɗanda aka yi niyya don haɓaka wayewar mahallin a cikin wayar hannu, abokin ciniki, mota, IoT na masana'antu da shari'o'in amfani da likita.

PISCATAWAY, NJ- - WIRE KASUWANCI --MiPI Alliance, ƙungiyar ƙasa da ƙasa da ke haɓaka ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai don wayar hannu da masana'antu masu tasiri, a yau ta sanar da manyan abubuwan haɓakawa ga MIPI Camera Serial Interface-2 (MIPI CSI-2), mafi girma. Ƙayyadaddun kyamarar da ake amfani da su sosai a cikin wayar hannu da sauran kasuwanni.MIPI CSI-2 v3.0 yana ba da fasalulluka da yawa waɗanda aka tsara don ba da damar mafi girma don wayar da kan na'ura a cikin fa'idodin aikace-aikacen da yawa, kamar wayar hannu, abokin ciniki, mota, IoT na masana'antu da likitanci.

MIPI CSI-2 shine babban hanyar sadarwa ta farko da aka yi amfani da ita don haɗa na'urori masu auna firikwensin kyamara zuwa na'urori masu sarrafa aikace-aikace a cikin tsarin kamar motoci masu wayo, na'urorin da aka ɗora kan kai da na zahiri (AR/VR), drones kamara, na'urorin Intanet na Abubuwa (IoT), wearables da Tsarin gane fuska na 3D don tsaro da sa ido.Tun lokacin da aka gabatar da shi a cikin 2005, MIPI CSI-2 ya zama ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai don na'urorin hannu.Tare da kowane sabon juzu'i, MIPI Alliance ya isar da sabbin ayyuka masu mahimmanci waɗanda ke haifar da haɓakar yanayin hoto a cikin wayar hannu.

Joel Huloux, shugaban MIPI Alliance ya ce "Muna ci gaba da yin amfani da abin da muka yi don wayoyin hannu da fadada wannan zuwa mafi girman nau'ikan dandamali," in ji Joel Huloux, shugaban MIPI Alliance.“CSI-2 v3.0 shine kashi na biyu a cikin shirin ci gaba mai matakai uku, wanda ta hanyarsa muke haɓaka hanyoyin samar da kayan aikin hoto don ba da damar wayar da kan injin ta hanyar gani.Rayuwarmu za ta inganta yayin da muke ba da damar injuna don taimaka mana, kuma MIPI Alliance tana haɓaka abubuwan more rayuwa don gane wannan gaba.Muna godiya da jagorancin membobin mu wajen haduwa cikin shekaru don yin aiki tare a kan batutuwa daban-daban da kuma ci gaban CSI-2."

"Bidi'a na MIPI CSI-2 ba ya daina;muna nufin ci gaba da kasancewa a kan iyakokin samar da mafita na ƙarshen-zuwa-ƙarshe don haɓaka hangen nesa da tsinkaye na ainihi da yanke shawarar aikace-aikacen AI da aka tsara zuwa wayar hannu, abokin ciniki, IoT, likitanci, drones da dandamali na samfuran motoci (ADAS). In ji Haran Thanigasalam, MIPI Camera Working Group chairman."A zahiri, an riga an fara aiki sosai akan sigar MIPI CSI-2 na gaba, tare da ingantaccen ingantaccen ƙarfin ƙarancin wutar lantarki koyaushe akan hanyar sadarwa don haɓaka wayar da kan na'ura, tanadar bayanan kariya don tsaro, da amincin aiki, kamar yadda Hakanan MIPI A-PHY, ƙayyadaddun Layer na zahiri mai zuwa mai zuwa.

MIPI Alliance yana ba da cikakkiyar fayil na ƙayyadaddun ƙayyadaddun abokan aiki da kayan aikin tallafi na CSI-2 v3.0:

MIPI C-PHY v2.0 kwanan nan an sake shi don tallafawa damar CSI-2 v3.0, ciki har da goyon baya ga 6 Gsps akan tashar tashar tashar kuma har zuwa 8 Gsps akan gajeren tashar;daidaita RX;sauri BTA;matsakaicin tsawon tashar tashar don aikace-aikacen IoT;da zaɓin sigina mai sarrafa in-band.MIPI D-PHY v2.5, tare da madadin ƙaramin ƙarfi (ALP), wanda ke amfani da sigina mai ƙarancin wuta mai tsafta maimakon siginar 1.2 V LP na gado da fasalin BTA mai sauri don tallafawa CSI-2 v3.0, za a sake shi daga baya wannan. shekara.

Kar a rasa MIPI DevCon Taipei, Oktoba 18, 2019, don batutuwa kan aikace-aikacen kyamara, na'urori masu auna firikwensin da ƙari mai yawa.

Don gano ƙarin game da MIPI Alliance, biyan kuɗi zuwa blog ɗin sa kuma haɗa tare da hanyoyin sadarwar sa ta bin MIPI akan Twitter, LinkedIn da Facebook.

MIPI Alliance (MIPI) yana haɓaka ƙayyadaddun bayanai don wayar hannu da masana'antu masu tasiri ta wayar hannu.Akwai aƙalla ƙayyadaddun MIPI guda ɗaya a cikin kowace wayar hannu da aka kera a yau.An kafa shi a cikin 2003, ƙungiyar tana da kamfanoni sama da 300 a duk duniya da ƙungiyoyin aiki 14 masu aiki waɗanda ke ba da ƙayyadaddun bayanai a cikin yanayin yanayin wayar hannu.Membobin ƙungiyar sun haɗa da masana'antun wayar hannu, OEM na'ura, masu samar da software, kamfanonin semiconductor, masu haɓaka aikace-aikacen aikace-aikacen, masu samar da kayan aikin IP, kamfanoni na gwaji da gwaji, da kuma masu kera kyamara, kwamfutar hannu da kwamfutar tafi-da-gidanka.Don ƙarin bayani, da fatan za a ziyarci www.mipi.org.

MIPI® alamar kasuwanci ce mai rijista ta MIPI Alliance.MIPI A-PHYSM, MIPI CCSSM, MIPI CSI-2SM, MIPI C-PHYSM da MIPI D-PHYSM alamun sabis na MIPI Alliance.

MIPI CSI-2 v3.0 yana gabatar da fasalulluka da yawa waɗanda aka tsara don ba da damar damar wayar da kan na'ura a cikin wayar hannu, motoci, IoT & aikace-aikacen likita.


Lokacin aikawa: Oktoba-26-2019
WhatsApp Online Chat!